
 

 

 

 

 

 

 
 

 
 

NAMBARI HUDUMA/BIDHAA  MAHITAJI YA KUPATA HUDUMA / 

BIDHAA 

GHARAMA YA 

HUDUMA/ BIDHAA 

MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

 
KWA RAIA WA KENYA 

    

1. Toa huduma kwa umma kwa ukarimu na utaalamu  Bila malipo Bila malipo Kila wakati 

2. Jibu maswali; 
Simu 

 
Piga simu kwa nambari zilizotolewa Bila malipo Milio mitatu ya simu 

 Barua pepe  Andika kupitia anwani ya barua pepe iliyotolewa Bila malipo Saa 24 

 Barua  Andika barua na utume kupitia anwani ya posta 

iliyotolewa 

Bila malipo Siku 3 

 Tembelea kituo  Tembelea Kituo kilichoonyeshwa kwenye anwani Bila malipo Haraka iwezekanavyo 

 Mitandao ya Jamii  Toa maoni yako katika mitandao ya jamii iliyotolewa Bila malipo Haraka iwezekanavyo 

 KWA WIZARA, IDARA NA MASHIRIKA     

1. Kutoa huduma za ushauri  Hamna Bila malipo Kila wakati 

2. Kutoa maoni ya ripoti za maendeleo za kila robo 
mwaka 

 Kuwasilisha ripoti za kila Robo Mwaka kama 
ilivyoelekezwa 

Bila malipo Kila robo mwaka 

3. Kuunda ushirikiano wa kipekee katika utekelezaji 
wa Ruwaza ya 2030 

 Kuhusisha Sekretarieti ya Utekelezaji wa Ruwaza 
ya 2030 

Bila malipo Kila robo mwaka 

4. Kutoa ripoti ya pamoja ya hali ya maendeleo 
ambayo husambazwa 

 Kuwasilisha taarifa za maendeleo ya kila mwaka na 
kuthibitisha ripoti 

Bila malipo Kila mwaka 

 KWA BODI YA UTEKELEZAJI WA 

RUWAZA YA 2030 

    

1. Kutunza na kusimamia utekelezaki wa Ruwaza 

ya 2030 

 Hamna Bila malipo Kila wakati 

 KWA WADAU WA RUWAZA YA 2030     

1. Kutoa taarifa kuhusu maendeleo ya mipango/ 
miradi ya ruwaza ya 2030 

 Hamna Bila malipo Kila robo mwaka 

2. Kukuza Ruwaza ya 2030  Hamna Bila malipo Kila wakati 

3. Kuthibiti maingiliano ya wadau  Hamna Bila malipo Kila wakati 

4. Kutoa ripoti kwa makundi tofauti ya umma  Hamna Bila malipo Kila robo mwaka 

 KWA WAFANYAKAZI     

1. Kutoa mandhari mema ya kufanya kazi na 
Rasilimali za kutosha 

 Hamna Bila malipo Kila wakati 

2. Kutoa taarifa kuhusu mabadiliko ya sera mara 

kwa mara 

 Kutoa taarifa kupitia nyenzo zilizotolewa Bila malipo Wiki moja 

3. Kutekeleza mipango ya kuboresha wafanyakazi  Kutekeleza mipango ya kuboresha wafanyakazi Bila malipo Kila wakati 

4. Kuthibiti utoaji wa tathmini za maendeleo  Hamna Bila malipo Kila mwaka 

 KWA SERIKALI KUU     

1. Kutoa Taarifa za Kifedha za Kila Mwaka  Hamna Bila malipo Kila mwaka 

2. Kutii masharti ya kisheria  Hamna Bila malipo Kila Mwezi 

3. Kutii Sheria ya Ununuzi na Utupaji wa Mali ya 
Umma Ya 2015 

 
Hamna Bila malipo Kila wakati 

 
KWA WAUZAJI 

    

1. Kulipia bidhaa na huduma zilizotolewa  Kutoa huduma/bidhaa kwa wakati unaofaa na 

kuwasilisha ankara 

Bila malipo Siku 30 

 KWA VDS     

1. Kujumuisha ICT katika utoaji wa huduma  Hamna Bila malipo Kila wakati 

TUNATOA HUDUMA ZETU KWA UKARIMU NA UTAALAMU 
Huduma yoyote iliyotolewa na inakiuka viwango vilivyo hapa juu au afisa yoyote ambaye haonyeshi ukarimu na utaalamu katika Utoaji wa Huduma 
anapaswa kuripotiwa kwa:wa Huduma anapaswa kuripotiwa kwa: 
Mkurugenzi Mkuu 
Sekretarieti ya Ruwaza ya 2030 Nchini Kenya  
BRITAM Centre, Ghorofa la 7 na la 8  
Upper Hill, Nairobi            
Sanduku La Posta 52301-00200 Nairobi 
Nambari ya Simu: +254 (0)20 2722031/2722030 
Barua Pepe: info@vision2030.go.ke au dg@vision2030.go.ke 

 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu 
Tume ya Haki ya Utawala, Ghorofa la 2 
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi 
Sanduku La Posta 20414-00200 Nairobi 

Nambari ya Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000 
Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke 

 


